Specialists and Full-time Professors

ผู้ทรงคุณวุฒิประจำสาขาวิชาฯ

Associate Professor Dr. Praphon Jearakul

Doctor Degress :
Ph.D. (Secondary Education)  University of Colorado, U.S.A.
Email : Praphon.Jea@stou.ac.th   Tel. : 02-504-8535
Expertise : การวิจัยทางการศึกษา การมัธยมศึกษา การสอนภาษาอังกฤษ การสอนคณิตศาสตร์
Portfolio

อาจารย์ประจำพิเศษ

Associate Professor Wanna Baugerd

Doctor Degress : 
M. ED. (Secondary ed: Thai Language) Chulalongkorn University, Thailand.
Email : Wanna.Bau@stou.ac.th       Tel. : 02-504-8531
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนภาษาไทย
Portfolio

Assistant Professor Dr. Walai  Issarangkul Na Ayutthaya

Doctor Degress :
Ed. D. (Curriculum and Instruction)  Pennsylvania State University, U.S.A.
Email : p_walai@hotmail.com       Tel. : 02-504-8554
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนสังคมศึกษา
Portfolio

Associate Professor Dr. Suchin Visavateeranon

Doctor Degress :
Ph.D. (Curriculum and Instruction-Science Education) University of Minnesota, U.S.A.
Email : Suchin.Vis@stou.ac.th      Tel. : 02-504-8553
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนวิทยาศาสตร์  วิทยาศาสตร์ศึกษา
Portfolio

Assistant Professor Dr. Vinit ThueakThong

Doctor Degress : 
Ph.D. กศ.ด. (วิจัยและพัฒนาหลักสูตร) Srinakharinwirot University, Thailand.
Email : vithong1@yahoo.com      Tel. : 02-504-3952
Expertise : สถิติและการวิจัย การสอนคณิตศาสตร์
Portfolio

Associate Professor Dr. Tassanee ชาติไทย

Doctor Degress : 
Ph.D. กศ.ด. (วิจัยและพัฒนาหลักสูตร) Srinakharinwirot University, Thailand.
Email : tas_thai@hotmil.com      Tel. : 02-504-8587
Expertise : การวัดและประเมินผลการศึกษา วิจัยและพัฒนาหลักสูตร
Portfolio

Associate Professor Dr. Ratana Daungkaew

Doctor Degress :
Ed.D. (บริหารการศึกษา) Ohio University, U.S.A.
Email : Ratana.Dau@stou.ac.th  Tel. : 02-504-8536
Expertise : การบริหารจัดการองค์การและภาวะผู้นาทางการศึกษา การจัดทาแผนกลยุทธ์ทางการศึกษา การบริหารหลักสูตรและการจัดการเรียนรู้ การนิเทศการเรียนการสอน การวิจัยและประเมินผลเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา การควบคุมดูแลวิทยานิพนธ์และดุษฎีนิพนธ์ระดับบัณฑิตศึกษา
Portfolio

Assistant Professor Dr. Apirak Anaman

Doctor Degress :
Ed.D. (Curriculum and Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Email : Apirak.Ana@stou.ac.th      Tel. : 02-504-8546
Expertise : การสอนภาษาไทย  หลักสูตรและการสอน  การเขียนหนังสือราชการ
ศิลปวัฒนธรรมไทย
Portfolio

Associate Professor Thanarat Sirisawadi

Doctor Degress :
M.ed. (Teaching Thai Language) Chulalongkorn University, Thailand.
Email : Thanarat.Sir@stou.ac.th    Tel. :02-504-8532
Expertise : การสอนภาษาไทย
Portfolio

Associate Professor Dr. Laddawan Na Ranong

Doctor Degress : 
กศ.ด. (จิตวิทยาการให้คำปรึกษา) Srinakharinwirot University, Thailand.
Email : Laddawan.Nar@stou.ac.th      Tel. : 02-504-8577
Expertise :
Portfolio

Miss Patcharat Laorpaksa

Degress : 
M.Ed. (Early Childhood Education) Chulalongkorn University, Thailand.
Email : patchlaor@hotmail.com        Tel. : 02-504-8547
Expertise : การปฐมวัยศึกษา
Portfolio

Miss Wanlapa Sathiraphan

Degress :
M.Ed. (Early Childhood Education Majoring) Chulalongkorn University, Thailand.
Email : kwang.hulahula@gmail.com       Tel. : 02-504-8545
Expertise : การปฐมวัยศึกษา
Portfolio