Specialists and Full-time Professors

Full-time Professors

Specialists

wanna

Doctor Degress : 
M. ED. (Secondary ed: Thai Language) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนภาษาไทย

Wanna.Bau@stou.ac.th

02-504-8531

walai

Doctor Degress :
Ed. D. (Curriculum and Instruction)  Pennsylvania State University, U.S.A.
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนสังคมศึกษา

p_walai@hotmail.com

02-504-8554

suchin

Doctor Degress :
Ph.D. (Curriculum and Instruction-Science Education) University of Minnesota, U.S.A.
Expertise : หลักสูตรและการสอน การสอนวิทยาศาสตร์  วิทยาศาสตร์ศึกษา

Suchin.Vis@stou.ac.th

02-504-8553

vinit

Doctor Degress :
Ph.D. กศ.ด. (วิจัยและพัฒนาหลักสูตร) Srinakharinwirot University, Thailand.
Expertise : สถิติและการวิจัย การสอนคณิตศาสตร์

vithong1@yahoo.com

02-504-3952

ratana

Doctor Degress :
Ed.D. (บริหารการศึกษา) Ohio University, U.S.A.
Expertise : การบริหารจัดการองค์การและภาวะผู้นาทางการศึกษา การจัดทาแผนกลยุทธ์ทางการศึกษา การบริหารหลักสูตรและการจัดการเรียนรู้ การนิเทศการเรียนการสอน การวิจัยและประเมินผลเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา การควบคุมดูแลวิทยานิพนธ์และดุษฎีนิพนธ์ระดับบัณฑิตศึกษา

Ratana.Dau@stou.ac.th

02-504-8536

apiraksa

Doctor Degress :
Ed.D. (Curriculum and Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การสอนภาษาไทย  หลักสูตรและการสอน  การเขียนหนังสือราชการ
ศิลปวัฒนธรรมไทย

Apirak.Ana@stou.ac.th

02-504-8546

thanarat

Doctor Degress :
M.ed. (Teaching Thai Language) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การสอนภาษาไทย

Thanarat.Sir@stou.ac.th

02-504-8532

laddawan

Doctor Degress : 
กศ.ด. (จิตวิทยาการให้คำปรึกษา) Srinakharinwirot University, Thailand.
Expertise :

Laddawan.Nar@stou.ac.th

02-504-8577

S__18759749 - 450x600

Degress : 
M.Ed. (Early Childhood Education) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การปฐมวัยศึกษา

patchlaor@hotmail.com

02-504-8547