Curriculum and Instruction

arunee

Doctor Degrees :
Ph.D. (Elementary Eduation emphasize on Early Childhood Education) The University of Akron, U.S.A.
Expertise : Early Childhood Education

Arunee.Hor@stou.ac.th

02-504-8544

chaniphan

Doctor Degrees :
Ph.D. (Doctor of Philosophy in Early Childhood Educations) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การศึกษาปฐมวัย การจัดประสบการณ์การเรียนรู้สาหรับเด็กปฐมวัย

Chanipun.Cha@stou.ac.th

02-504-8543

Kantawan3

Doctor Degrees :
Ph.D. (Early Childhood Education) Chulalongkorn University, Thailand. 
Expertise : การศึกษาปฐมวัย พัฒนาการเด็กปฐมวัย การจัดประสบการณ์ทางภาษาสำหรับเด็กปฐมวัย จิตวิทยาพัฒนาการ

kantawan@gmail.com

02-504-8528

S__18759750 - 450x600

Doctor Degrees : 
Ph.D. (Doctor of Philosophy in Early Childhood Education)
Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การปฐมวัยศึกษา

nui_2324@hotmail.com

02-504-8529

suwannee1

Doctor Degrees :
Ph.D. (Doctor of Philosophy in Curriculum and Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การสอนภาษาไทย

Suwannee.Yah@stou.ac.th

02-504-8548

jareeluk

Doctor Degrees :
Ph.D. (Curriculum & Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การศึกษา หลักสูตรและการสอน การศึกษาพิเศษ

Jareeluk.Rat@stou.ac.th

02-504-8527

darunee

Doctor Degrees :
Ph.D. (Education Policy and Practice) University of Sydney, Australia.
Expertise : หลักสูตรและการสอนสังคมศึกษา

darunee.jum@stou.ac.th

02-504-8569

jurarat

Doctor Degress : 
Ph.D. (วิทยาศาสตร์ศึกษา) Kasetsart University, Thailand.
Expertise : การจัดการเรียนรู้วิทยาศาสตร์  ธรรมชาติของวิทยาศาสตร์ สะเต็มศึกษา การใช้เทคโนโลยีทางการศึกษาเพื่อการจัดการเรียนรู้ทางวิทยาศาสตร์

Jurarat.Lia@stou.ac.th

02-504-8567

areerak

Doctor Degrees :
Ph.D. (Curriculum& Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การพัฒนาหลักสูตร การจัดการเรียนการสอนภาษาอังกฤษ

areerugm@hotmail.com

02-504-8546

tweesak

Doctor Degress :
Ph.D. (Curriculum & Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : หลักสูตรและการสอน วิทยาศาสตร์ศึกษา

Tweesak.Chi@stou.ac.th

02-504-8552

nuanjid

Doctor Degress :
Ph.D. (Curriculum & Instruction) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : หลักสูตรและการสอน การศึกษาวิทยาศาสตร์ การจัดการเรียนการสอนเพื่อพัฒนาการคิด การจัดการทางการสอนที่เน้นผู้เรียนเป็นสำคัญ

Nuanjid.Cha@stou.ac.th

02-504-8567

duangdern

Doctor Degress :
Ph.D. (วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีศึกษา) Mahidol University, Thailand.
Expertise : ชีววิทยา  วิทยาศาสตร์ศึกษา

Duongdearn.Suw@stou.ac.th

02-504-8551

sita1

Doctor Degress :
Ph.D. Education (Linguistics) University of Tasmania, Australia.
Expertise :

Sita.Yie@stou.ac.th

02-504-3941

phetpong

Doctor Degress :
Ph.D. (อาชีวศึกษา) Kasetsart University, Thailand.
Expertise : อาชีวศึกษา สิ่งแวดล้อม (วิทยาศาสตร์) การพัฒนาทรัพยากร เทคโนโลยีการศึกษา นโยบาย และการวางแผน

g4386013@hotmail.com

02-504-8542

sureerat1

Doctor Degress :
Ph.D. (คณิตศาสตร์ประยุกต์) King Mongkut’s University of Technology Thonburi, Thailand.
Expertise : คณิตศาสตร์ประยุกต์

sakonglok@yahoo.com

02-504-8555

S__18759748 - 450x600

Degress :
M.Ed. (Early Childhood Education Majoring) Chulalongkorn University, Thailand.
Expertise : การปฐมวัยศึกษา

kwang.hulahula@gmail.com

02-504-8545